รายละเอียด
วันที่ 2 3 เมษายน 2554 สถานที่ CP Tower เวลา 10.00 - 19.00 น. การแข่งขันจะแบ่งออกเป็น 2 วัน โดยในวันแรกจะเป็นรอบคัดเลือก เพื่อหาผู้เล่นอันดับ 1-16 เข้าสู่การแข่งขันในระดับ Division 1 ส่วนผู้เล่นตั้งแต่อันดับ 17 เป็นต้นไป จะได้เข้าร่วมการแข่งขันในระดับ Division 2 (สำหรับผู้ที่ไม่สะดวกมาในรอบคัดเลือกวันแรก สามารถเข้าร่วมการแข่งใน Division 2ได้ โดยต้องมาลงทะเบียนในวันอาทิตย์ที่ 3 เมษายน 2554 ไม่เกินเวลา 10.30 น) กติกาการแข่งขัน วันที่ 1 ของการแข่งขัน รอบคัดเลือก วันที่ 1 ของการแข่งขัน แข่งขันเพื่อทำการแบ่ง Division โดยใช้ระบบ swiss pair 7 รอบ โดยผู้ที่มีคะแนนสูงสุด 16 อันดับจะได้เข้าสู่ Division1 และผู้เล่นที่มีอันดับ 17 เป็นต้นไป จะได้เข้าสู่ Division2 Division 1 แข่งโดยระบบ swiss pair 7 รอบ โดยแบ่งมาทำการแข่งขันในวันแรก 2 รอบ และวันที่ 2 จำนวน 5 รอบ เพื่อคัดผู้เล่นที่อันดับดีที่สุด 4 อันดับ เข้าสู่รอบ semifinal Division 2 แข่งโดยระบบ swiss pair 9 รอบโดยจะไม่มีการแข่งขันในรอบ semifinal และ final ซึ่งจะคัดเลือกผู้ชนะจากผู้เล่นที่มีอันดับดีที่สุดเป็นผู้ชนะเลิศ หมายเหตุ ถ้าอันดับที่ได้รับรางวัลมีคะแนนเท่ากัน จะตัดสินจาก MBQ เป็นหลัก และถ้ายังเท่ากันก็จะดูที่ผล Head to Head เท่านั้น ไม่มีการแข่ง play off วันที่ 2 ของการแข่งขัน Division 1 แข่งในระบบ swiss pair ต่ออีก 5 รอบ เพื่อคัดเลือกผู้เล่นอันดับ 1-4 เข้าสู่รอบรองชนะเลิศรอบรอง ใช้วิธีการแข่งแบบ 2 ใน 3 เกม (โดยผู้ที่เข้ามาเป็นอันดับ 1 จะพบกับผู้ที่เข้ามาเป็นอันดับ 4 และผู้ที่เข้ามาอันดับ 2 กับ 3 จะพบกัน) ผู้ที่ชนะของทั้ง 2 คู่ จะได้เข้าสู่รอบชิงชนะเลิศ รอบชิงที่ 3 แข่งแบบ 2 ใน 3 รอบชิงชนะเลิศ แข่งแบบ 2 ใน 3 รอบชิงชนะเลิศ(หญิง) แข่งแบบ 2 ใน 3 (ผู้ที่มีคะแนนดีสุด 2 อันดับแรกจากการแข่งขันเข้ามาชิง) Division 2 แข่งในระบบ swiss pair ทั้งหมด 9 รอบโดยจะไม่มีการแข่งขันในรอบ semifinal และ final ซึ่งจะคัดเลือกผู้ชนะจากผู้เล่นที่มีอันดับดีที่สุดเป็นผู้ชนะเลิศ *หมายเหตุ* 1. ในกรณีที่มีผู้หญิงเข้ารอบรองชนะเลิศ ใน Division 1 ให้ถือว่า เป็นแชมป์ประเภทหญิงในการแข่งขันนั้นทันที โดยไม่ต้องแข่งขันเพื่อชิงแชมป์ประเภทหญิงอีกครั้งหนึ่ง 2. ผู้ที่สนใจมาแข่งเฉพาะวันที่ 3 เมษายน 2554 สามารถมาร่วมทำการแข่งขันใน Division 2 ได้ 3. การแข่งขันในรอบคัดเลือกและรอบแบ่ง Division จะใช้เวลาในการแข่งขัน คนละ 20 นาทีต่อเกม ส่วนในรอบรองชนะเลิศและชิงชนะเลิศจะใช้เวลาคนละ 30 นาทีต่อเกม 4. ขอให้ผู้เข้าแข่งขันทุกท่านรักษาเวลาในการแข่งขันให้เป็นไปตามกำหนดการด้วย ถ้าหากท่านไม่สามารถมาตรงเวลาได้ ทางกรรมการจะให้คู่แข่งขันของท่านกดเวลารอ โดยไม่มีการอุธรณ์ใดๆทั้งสิ้น 5. หากมีผู้แข่งขันท่านใดที่ละทิ้งเกมในการแข่งขันหลัก จะถูกแบนจากการแข่งขันหลักถัดไป 1 รายการ 6. หากมีการใช้โปรแกรมในการแข่งขัน จะถูกแบนจากการแข่งขันหลัก 2 ปี และลด rating (เฉพาะการแข่งขันที่ใช้โปรแกรม )
ความคิดเห็นที่ : 1
กำหนดการแข่งขัน วันที่ 2 เมษายน 2554 10.00 10.30 น. ลงทะเบียนการแข่งขัน 10.30 11.00 น. พิธีเปิดการแข่งขันและอธิบายกติกามารยาทในการแข่งขัน 11.00 11.45 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่1 11.45 12.30 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่2 12.30 13.15 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่3 13.15 14.15 น. พักรับประทานอาหารกลางวัน 14.15 15.00 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่4 15.00 15.45 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่5 15.45 16.30 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่6 16.30 17.15 น. การแข่งขันรอบคัดเลือก รอบที่7 17.15 17.30 น. ประกาศผลผู้ที่ผ่านเข้าไปเล่นในดิวิชั่น 1 และ 2 ตามลำดับ 17.30 18.15 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น 1 รอบที่ 1 18.15 19.00 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น 1 รอบที่ 2 19.00 น. สรุปผลการแข่งขันในวันแรก วันที่ 3 เมษายน 2554 Division 1 10.00 10.30 น. ลงทะเบียน 10.30 11.15 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 3 11.15 12.00 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 4 12.00 12.45 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 5 12.45 13.30 น. พักรับประทานอาหารกลางวัน 13.30 14.15 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 6 14.15 15.00 น. ทำการแข่งขันในระบบดิวิชั่น1 รอบที่ 7 15.00 15.30 น. ประกาศผลผู้ผ่านเข้าสู่รอบรองชนะเลิศ 15.30 -- 18.00 น. รอบรองชนะเลิศ 18.00 20.30 น. รอบชิงชนะเลิศ 20.30 21.00 น. ประกาศผลการแข่งขัน และมอบรางวัล Division 2 10.00 10.30 น. ลงทะเบียน 10.30 11.15 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 1 11.15 -- 12.00 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 2 12.00 12.45 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 3 12.45 13.30 น. พักรับประทานอาหาร 13.30 14.15 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 4 14.15 15.00 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 5 15.00 15.45 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 6 15.45 16.00 น. พัก 15 นาที 16.00 16.45 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 7 16.45 17.30 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 8 17.30 18.15 น. ทำการแข่งขันดิวิชั่น2 รอบที่ 9 18.15 -- 18.45 น. ประกาศผลการแข่งขันดิวิชั่น2 ประเภทหญิง 15.30 17.30 น. การแข่งขันชิงแชมป์ประเภทหญิง ตัวแทน WOC 2011 ประเภททีมหญิง 18.30 20.30 น. การแข่งขันชิงแชมป์ตัวแทน WOC ประเภททีมหญิง
ความคิดเห็นที่ : 2
รางวัลการแข่งขัน Sosuco Thailand Othello Championship 2011 Division 1 1. รางวัลชนะเลิศ Sosuco Thailand Othello Championship 2011 ได้รับถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล จำนวน 6,000 บาท และสิทธิในการเข้าร่วมแข่งขันใน WOC 2011 2. รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 Sosuco Thailand Othello Championship 2011 ได้รับถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล จำนวน 4,000 บาท และสิทธิในการเข้าร่วมแข่งขันใน WOC 2011 3. รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 Sosuco Thailand Othello Championship 2011 ได้รับถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล จำนวน 3,000 บาท 4. รางวัลชนะเลิศประเภทหญิง ได้รับถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล จำนวน 1,200 บาท 5. รางวัลรองชนะเลิศประเภทหญิง ได้รับถ้วยรางวัล พร้อมเงินรางวัล จำนวน 1,000 บาท Division 2 1. รางวัลชนะเลิศ Division 2 ได้รับถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล500บาท 2. รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 Division 2 ได้รับถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล400บาท 3. รางวัลบู้บี้ Division 2 ได้รับของที่ระลึก 4. ของที่ระลึกสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ประเภทชาย ได้รับกระดานโอเทลโล่แม่เหล็ก 5. ของที่ระลึกสำหรับผู้เล่นหน้าใหม่ประเภทหญิง ได้รับกระดานโอเทลโล่แม่เหล็ก หมายเหตุ : ผู้เล่นหน้าใหม่คือ ผู้ที่ยังไม่เคยเข้าร่วมการแข่งขัน ในรายการ Championship และ Open ของทุกปีที่ผ่านมา ประเภทเยาวชน 1. รางวัลชนะเลิศประเภทเยาวชน ได้รับถ้วยรางวัล หมายเหตุ : ประเภทเยาวชนคัดเลือกจากผู้เข้าแข่งขันที่มีอายุไม่เกิน 18 ปีบริบูรณ์ และได้อันดับดีที่สุดทั้งฝ่ายชายและฝ่ายหญิง
ความคิดเห็นที่ : 3
.
ความคิดเห็นที่ : 4
รอบรองชนะเลิศของDivision1 = รอบ4คน หรือ1ใน4ครับ
ความคิดเห็นที่ : 5
อธิบายเพิ่มเติมนะครับ เนื่องจากปีที่แล้วมีผู้มาร่วมแข่งขันใหม่ๆหลายคนตั้งแต่รายการCP Tower3ปีที่แล้ว(2010) การแข่งCp Tower3 ไม่ได้อยู่ในรายการหลักนะครับ ดังนั้นคนที่เคยแข่งครั้งนั้นไป ยังมีสิทธิ์ได้รางวัลหน้าใหม่อยู่ครับ จัดไปครับ ^^
ความคิดเห็นที่ : 6
ขอบอกตอนนี้ มีคนมาสมัครกันเยอะมากแล้วนะครับ รีบ ๆ มาสมัครเร็ว ๆ นะครับ เดี๋ยวจะปิดรับสมัครก่อนนะครับ ตอนนี้ คนเยอะ จริง ๆ รีบ ๆกันนะครับ
ความคิดเห็นที่ : 7
Update list 1. Wachiraphan Huraphan (ต้อง06) 2. Piyanat Aunchulee (3ikini) 3. Nattawut jaichum (Mikezoozoo) 4. Somporn Inthigay (sama) 5. Chatcha Ratthanadechathorn (WatJai) 6. Tanaphat Jitworavisut (ToP) 7. Anuwat Wongwiwat (rindogo) 8. Mananya Puthsombut (hatshepsut) 9. Prariyagorn Rattanapranee (N'Gym) 10. Patumwadee Pornissarasaree (imnan) 11. Dispong Kiatnarongrop (shyyy) 12. Mehul Vyas (Mehul) 13. Worawut Romsai (Bravo) 14. Siwasan Nuprasert (Sivalizd)
ความคิดเห็นที่ : 8
Update list 1. Wachiraphan Huraphan (ต้อง06) 2. Piyanat Aunchulee (3ikini) 3. Nattawut jaichum (Mikezoozoo) 4. Somporn Inthigay (sama) *Division2 5. Chatcha Ratthanadechathorn (WatJai) *Division2 6. Tanaphat Jitworavisut (ToP) 7. Anuwat Wongwiwat (rindogo) 8. Mananya Puthsombut (hatshepsut) 9. Prariyagorn Rattanapranee (N'Gym) 10. Patumwadee Pornissarasaree (imnan) 11. Dispong Kiatnarongrop (shyyy) 12. Mehul Vyas (Mehul) 13. Worawut Romsai (Bravo) 14. Siwasan Nuprasert (Sivalizd) 15. Sirikorn Khumwan (Kimpui) 16. Teerapol Silawan (Decromanza) 17. Damrongchai Sirirak (keng) 18. Amornrat Prommart (mint) 19. Pattaravadee Tubtim (vimmy) *Division2 20. pharisorn sritaraphan (mix) 21. Theera Khiengsong (madeinthai) 22. Dusit Chinwattana (Beer) 23. Kittipong Rakprakobkit (Nu) 24. Akkhara Petchmanee (pavilion) 25. Sitthichai Iamchirangkun (Boyzilla) 26. Chatchanat Paphawiwattananont (Bright) 27. Nida Pattarakul (imnida) ปิดรับสมัครแล้วนะครับ ส่วนท่านใดสนใจลงแข่ง Division 2 ( เฉพาะวันอาทิตย์วันเดียว สามารถสมัครหน้างานได้ครับ )
ความคิดเห็นที่ : 9
กัสจัง
ความคิดเห็นที่ : 10
ความคิดเห็นที่ : 11
เครียดน่าดู
ความคิดเห็นที่ : 12
พลอยไพลิน vs silawan
ความคิดเห็นที่ : 13
หิวหอย หรือ ขอหอมที ฉายาในยุทธภพคือ"จอมมาร100อ่าง
ความคิดเห็นที่ : 14
อินี่ ฉานไม่ได้มาขายโรตีนะนายจ๋า ฉานมาเล่นถั่วดำ
ความคิดเห็นที่ : 15
ไม่ต้องเครียดหรอก แนน ยังไงก็ตกรอบ
ความคิดเห็นที่ : 16
หุหุ
ความคิดเห็นที่ : 17
Joanna จาก สิงคโปร์
ความคิดเห็นที่ : 18
..
ความคิดเห็นที่ : 19
shyyy
ความคิดเห็นที่ : 20
tong06 (เกิดปี06ครับ)
ความคิดเห็นที่ : 21
ขวัญใจ จ่ายสด
ความคิดเห็นที่ : 22
ความคิดเห็นที่ : 23
ความคิดเห็นที่ : 24
โอ้วว ดูแล้วอยากไปแข่งเลย สู้ๆ ครับ ทุกคน
ความคิดเห็นที่ : 25
TT
ความคิดเห็นที่ : 26
พี่ชายตกหลุมรัก mehul เหรอ
ความคิดเห็นที่ : 27
ว้าวววววว ยินดีกะพี่ต้องแปะ ด้วยน๊า ค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาา นัทตี้ได้ไปหลายที ยินดีกันบ่อยแระ เนาะ ทำได้ดีมาก The 3th place ^^
ความคิดเห็นที่ : 28
ขอโพสรูปต่อๆไป ในกระทู้ http://www.thaibg.com/board/view.php?topic=24893 นะครับเพื่อง่ายต่อการค้นหา
ความคิดเห็นที่ : 29
พี่ต้องสุดยอดมากกก และก้อโจแอนนา น่ารักจังเลยอะ
ความคิดเห็นที่ : 30
วันไหนจะได้ไปอีกเนี่ยครับ